Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 23

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    9
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Arrow Chào mào má trắng cần giúp phân biệt trống mái

Số là em mới mua con chào màoautolinker.com autolinking image Quảng Nam má trắng của tiệm chim Út Huy( quận Bình Thạnh) nhưng không biết trống mái, xin các bác xem giúp. Đây là hình em nó, ảnh chụp ban đêm nên k rõ hơi tối
    Chụp bằng điện thoại hihi :
    chào mào má trắng cần giúp phân biệt trống mái

Chào mào má trắng cần giúp phân biệt trống mái

Các bác giúp giùm. Thanks trước. Thân mến!!!!!!!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    16
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Chào mào má trắng cần giúp phân biệt trống mái

Trống chắc bạn ơi,,,mào cao đẹp đó , có tương lai, chăm tốt nhá!
    Thân!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    9
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

thanks bác nhá. Chim má đỏ còn biết phân biệt sơ sơ chứ má trắngautolinker.com autolinking image thì em bó tay. ra tiệm mua thấy nó có mào cao, chân cao là em *** đại ngay cầu mong hên xui trời phù hộ hì hì
    trưa nay em nó đã chịu tắm rồi cũng ít nhảy, nó không chui đầu ra như mấy con khác. Mà có điều nó ị phân chảy, bác biết cách nào khắc phục không???
    Thân mến!!!!. thanks bác trước

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    9
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

híc. ai giúp giùm em với. giúp em phân biệt trống hay mái với
    thanks trước. Thân mến !!!!!

Điểm uy tín:
    113
    Điểm SVC:
    176
    Gởi cảm ơn:
    234
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

theo kinh nghiệm chon Chim nonautolinker.com autolinking image của mình thì mình chọn cái má trắngautolinker.com autolinking image to ,và kéo dài ra phía sau,tướng lanh lợi,để ý trong lồng xem nó có hay ríu ríu trong miệng khi đứng một mình hay không,lựa con đòn vừa không to xác .chú ý móng chân xem có bị mất móng hay khuyết tật không.Con của bạn thì khả năng trống là rất cao! gốc mào dài ,tướng này thay lông xong thì dữ lắm đây! khoảng 6-7 tháng thì nó trổ mã đó ,ráng chăm tốt vào nhé!còn chim đi phân lỏng thì bạn dùng chuối tây ( chuối mốc) cho nó ăn! sẽ cầm được đường ruột nó!tránh ăn thức ăn có nước nhiều ,cà chua thì bóp hết hạt rồi cho ăn!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    9
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Rất cảm ơn anhtamdn. Em không thấy nó líuautolinker.com autolinking image ríu trong miệng ( hót chuyệnautolinker.com autolinking image), nó cũng chẳng hót hét gì cả chỉ nhái theo con chào màoautolinker.com autolinking image nhà được 2 âm wít wiu thôi à!!. Chắc tại em nó còn tơ quá , em cũng chẳng thấy đỏ quanh tách nữa. Chắc do ăn uống trong lồng tập thể không đầy đủ nên ỉa chảy, đến hôm nay em cho nó ăn chuối và cám nên cũng thấy đỡ. Mà sao tướng dài đòn, lí lắc nhưng mỗi tội lưng hơi cong cong, mỗi khi nghe chim khác hót thì nó rướn người lên nghe mà thấy cái lưng cong mất thẩm mĩ quá hihi.
    Thân mến !!! thanks anh luôn.

Điểm uy tín:
    66
    Điểm SVC:
    167
    Gởi cảm ơn:
    721
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chim đẹp, dài đòn, mào rậm thế này mai mốt thay lông đẹp lắm đây,
    đuôi dài: đặc điểm dễ nhận dạng của chim vùng Quãng Nam, Đà Nẵng ( ko biết có nhầm hàng ko nữa). Chim đẹp chúc mừng

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    30
    Điểm SVC:
    103
    Gởi cảm ơn:
    527
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chim của bạn là chim trống 100% roài đấy,đòn dài và sẻ chim,thông thường những chú chim như thế này thì sẽ phát triển rất nhanh trong quá trình luyện tập,cơ bản là chim như vậy thì chuẩn,gốc mũ cao,đuôi dài,trường người.....cố gắng chăm sóc tốt và huấn luyện chú ta thành nhân tài nhé.Chim QN-ĐN mà cũng vào tới SG để tìm mảnh đất sinh sống thì thật là vui mừng và hạnh phúc quá.
    Chúc cho bạn và tất cả những ai đang cầm hay có duyên với dòng chim QN-ĐN ngày mai càng tươi sáng và tốt đẹp nhất

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    9
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Cảm ơn bác duc_dn1210 và bác Crazy-GiaLai nha!!. Em nó rất mau dạnautolinker.com autolinking image, em cứ thuầnautolinker.com autolinking image theo kiểu lâu lâu cho ăn 1 lần, vậy mà chiều nay đã không còn nhảy nữa trừ khi có người lại thật gần. Nhưng em chẳng nghe hót hét gì cả lâu lâu nó nghe CM khác hót thì chỉ được wít hay cùng lắm thì wít wiu Liệu có trường hợp nào em nó là mái không??! . Nếu là trống thì em nên ép cho nó nghe giọng gì thì hay và hót tốt ạ ??!! thanks 2 bác.
    Thân !!!!

Điểm uy tín:
    150
    Điểm SVC:
    284
    Gởi cảm ơn:
    251
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi nhockeotao View Post
    Cảm ơn bác duc_dn1210 và bác Crazy-GiaLai nha!!. Em nó rất mau dạnautolinker.com autolinking image, em cứ thuầnautolinker.com autolinking image theo kiểu lâu lâu cho ăn 1 lần, vậy mà chiều nay đã không còn nhảy nữa trừ khi có người lại thật gần. Nhưng em chẳng nghe hót hét gì cả lâu lâu nó nghe CM khác hót thì chỉ được wít hay cùng lắm thì wít wiu Liệu có trường hợp nào em nó là mái không??! . Nếu là trống thì em nên ép cho nó nghe giọng gì thì hay và hót tốt ạ ??!! thanks 2 bác.
    Thân !!!!
    Em nó mới về nhà mới mà bạn, để vài hôm nữa quen nhà thì mới cất tiếng hót chứ. Em này tương lai đó bạn , đuôi dài, mào cao, nhìn tướng dữ ghê.Bạn mua con này nhiêu thế?

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin chuyên mục:

Đang có 2 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 2 khách)