Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 20

Điểm uy tín:
    330
    Điểm SVC:
    313
    Gởi cảm ơn:
    322
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trao đổi cách bẫy chòe than

Tôi muốn hỏi về việc bẫy chích chòe thanautolinker.com autolinking image, nhưng tìm mãi vẩn không thấy chổ nào thích hợp trong box chòe thanautolinker.com autolinking image để post bài. xin mọi người hướng dẫn
    Nếu có thể, xin add nó vào mục các vấn đề khác ?????

Ngày 21 tháng 12 năm 2012

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    1,209
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: bẫy chòe than-post ở đâu ???

Trích Nguyên văn bởi bsmai View Post
    Tôi muốn hỏi về việc bẫy chích chòe thanautolinker.com autolinking image, nhưng tìm mãi vẩn không thấy chổ nào thích hợp trong box chòe thanautolinker.com autolinking image để post bài. xin mọi người hướng dẫn
    Nếu có thể, xin add nó vào mục các vấn đề khác ?????
    Ý bạn là sao mình ko hiểu lắm, nhưng cũng muốn tham gia tí vì mình rất thích bẫy chòe thanautolinker.com autolinking image..hi. Về việc bẫy chòe thì bạn chỉ cần có em mồi, không cần phải hót đấu đá cũng đc. Khi đi bẫy nhớ mang theo một mảnh túi bóng rồi huýt gió giọng chòe là chim trời về ngay. Chỉ cần nhìn thấy chim mồi là nó oành liền ah, vì chòe thanautolinker.com autolinking image máu đánh nhau lắm. Mình đi bẫy một buổi sáng mà đã 3 4 em rồi..hihi

Bạn hãy cùng Lee Minh xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    330
    Điểm SVC:
    313
    Gởi cảm ơn:
    322
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

tức là: muốn gửi bài hỏi cách bẫy than thì gửi ở mục nào (trong mục chích chòe thanautolinker.com autolinking image)? mình không tìm thấy chổ thích hợp để post bài

Điểm uy tín:
    6547
    Điểm SVC:
    6,035
    Ảnh Gallery:
    1602
    Gởi cảm ơn:
    20,223
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi bsmai View Post
    tức là: muốn gửi bài hỏi cách bẫy than thì gửi ở mục nào (trong mục chích chòe thanautolinker.com autolinking image)? mình không tìm thấy chổ thích hợp để post bài
    Vâng, tạm thời anh post vào mục các vấn đề khác, sau đó Mod chuyên mục sẽ có hướng dẫn điều chỉnh.

Thân chào anh
    HLong_ce

Trao đổi cách bẫy chòe than
    Hãy thông báo giúp BQT, bài viết vi phạm bằng cách bấm vào nút Trao đổi cách bẫy chòe than và viết thông báo gởi đến BQT! chân thành cảm ơn!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    330
    Điểm SVC:
    313
    Gởi cảm ơn:
    322
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi HLong_ce View Post
    Vâng, tạm thời anh post vào mục các vấn đề khác, sau đó Mod chuyên mục sẽ có hướng dẫn điều chỉnh.

Thân chào anh
    HLong_ce
    Mục các vấn đề khác không có phần gửi đề tài mới?! Mong anh em xem lại .
    Tạm thời mình xin post ở đây, nhờ Mod chuyển dùm đến vị trí thích hợp

TOPIC VỀ BẪY CHÍCH CHÒE THAN:

Mình rất mê bẩy chòe thanautolinker.com autolinking image, nhưng trong diển đàn thấy ít đề cập đến, nên mạn phép lập topic này để bàn bẫy chòe thanautolinker.com autolinking image: cách bẫy, lồng bẫy, mồi, mùa ...
    Mình mới bẫy than vài tháng nay, chỉ bẫy bằng lụp mồi là con mái và chim con 1 mùa, tài sản chỉ vài con than bổiautolinker.com autolinking image cùi bắp, chỉ có 1 vài kinh nghiệm nhỏ nhoi như sau:
    -về địa điểm: thấy đa số chòe than hay ở các bụi tre lùm sùm, nhất là ở bụi tre cạnh ao đìa, cạnh chuồng heo (dáng vẻ thì đẹp trai nhưng nơi ở thì không được đẹp-nó thường sà xuống kiếm ăn ở đây) vì vậy mình thường săn ở những nơi này.
    -Thời gian: buổi trưa rất ít thấy chòe than, đa phần gặp nó vào lúc sáng sớm tầm 6-->8 giờ và xế chiều tầm 4-->5 giờ chiều.
    -Nơi đặt lụp: chọn nơi mà con bổiautolinker.com autolinking image dể nhìn thấy, cành cầy ngang để không bị cản, thấp cao không quan trọng lắm.
    Ít kinh nghiệm xin chia sẽ, Nhờ các bạn đáng giá và bàn luận thêm về các kiểu bẫy: bằng keo, dò ... các loại lụp?, các loài mồi (cách chọn và luyên)? ,,V,V.. và ..v.v..
    Rất mong sự đóng góp nhiệt tình của các bạn

Đã có 10 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    23
    Điểm SVC:
    106
    Gởi cảm ơn:
    219
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Trao đổi cách bẫy chòe than

Chào tất cả các bạn thích bảy chòe than. Em xin được góp mốt số ít kinh nghiệm của bản thân khi đi bảy chòe than (em dùng bảy chòe có 2 mặt chụp hai bên).
    Bắt chim bổiautolinker.com autolinking image : Chỉ cần một cái bảy (lụp) và chim mồi tốt nhất là tìm một em từ một mùa cứng hoặc hai mùa trở lên chịu đấu và hót treo lên là hót liền, Và phải đúng lúc chim rứng bắt đầu bắt cặp phải chọn đúng lãnh thổ của nó, vị trí treo mồi sao cho bổiautolinker.com autolinking image dể phát hiện (treo quá ngang đầu và hơi thoáng) treo mồi lên vừa hót bổiautolinker.com autolinking image về là sắn lụp liền có con dữ chưa đầy 2 phút là dính bẩy liền có em trận cũng khôn lắm àh nha về đứng cạnh lồng hót líu đấu mà không đá lụp mồi đâu khi con mái về đứng líu một cái là sắn liền hihì, có con rất khôn chỉ đeo hông lụp đá mà không lên bàn nhảy có khi phải cho xuống đất nhớ che bớt hông lụp rồi thì em nó muốn đá mồi thì phải đá trên bàn nhảy thế là dính bảy.
    Bắt chim chuyềnautolinker.com autolinking image : Tốt nhất là tìm một con chim con hoặc một con chim mái làm chim mồi và treo dế hoặc cào cào trên bàn nhảy khi về phát hiện mồi nhảy xuống ăn thì sẽ dính bảy (bảy lúc chim đang kiếm ăn) có thể kết hợp thêm một cái bảy chuyên dùng để bảy chim chuyển chỉ để mồi chim nhảy vô ăn mồi là dính, hoặc kết hợp thêm một con trống mồi nửa để cho đấu với chim bố mẹ, còn chim con,chim chuyền mới có cơ hội nhảy vào lụp ăn mồi. Em có vài lời xin được góp ý nếu có gì không phải mong được bỏ qua cho. Trân trọng !

Bạn hãy cùng lethephong_man xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 8 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    19
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    555
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

đánh chích chòe mình thấy rất nhại , chỉ cần thấy em bổiautolinker.com autolinking image ở đâu đó ,mình đem chim mồiautolinker.com autolinking image đến hót vài tiếng là chúng sập bẩy ngay

Còn chút hơi bay nhảy tranh đua
    Khi thác xuống rồi phủi thảy lợi danh

Điểm uy tín:
    330
    Điểm SVC:
    313
    Gởi cảm ơn:
    322
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Khu vườn gần nhà mình có 01 cặp than, chắc là trống mái, mình canh me đã 3 ngày rồi mà chưa bẫy được, con trống bổiautolinker.com autolinking image này rất nhạy hót, khi tút bằng casette là nó hót liền, nhưng nó chỉ ở trên cao: có khi đậu tuốt trên cây bạch đằng, có khi đậu trên ăng ten, đậu trên dây điện mà hót, mình thì đặt lồng bẫy ở dưới thấp, chim bổiautolinker.com autolinking image hót rất dử nhưng không chịu xuống, nó chuyền cành nhưng vẫn ở trên cao. Đã 3 lần, mình xách bẫy đi lại xách bẫy về. Mình có trao đổi với vài người bạn, được biết chim sống gần chợ, chổ đông người thường chỉ đậu trên cao ít chịu xuống thấp. Bạn nào có cách bẫy được (chủ yếu là dụ được con bổiautolinker.com autolinking image xuống thấp) xin được thọ giáo ...

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: cần giúp đỡ về bẫy chích choè than

cho e hỏi mấy bác một chút nha!
    tại sao chim chòe thanautolinker.com autolinking image rừng lại ko vô đá chim mồiautolinker.com autolinking image mà cứ đứng ở ngoài hót vậy ko chịu nhảy vô cầu đá . mặc dù con mồi hót rất sung. vậy làm sao để bẩy đc chim rừng như vậy? nhờ các bác chỉ dùm e!!!

Bạn hãy cùng langtugiangho2210 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    771
    Điểm SVC:
    449
    Gởi cảm ơn:
    4,312
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chào các bạn, Hôm nay hãy cùng nhau phân tích về thú đi lục (bẫy) Than nhé.

.
    Về việc bẫy chòe thanautolinker.com autolinking image tuy dễ mà khó. Dễ nếu các bạn sở hữu được chim mồi chiến. Tức là anh ta cảm thấy thoải mái khi ở trong lục (bẫy), tự hót khi treo lục lên cây, biết cách dụ chim rừng không phân biệt đối tượng là trống hay mái, chuyềnautolinker.com autolinking image hay già. . . Khó là khi người đi bẫy chim chưa có kinh nghiệm, chưa có được chim mồi như ý . . .
    .
    Trở lại trường hợp của cụ Bsmai, tại sao chim rừng không xuống lục? mình xin phép được phân tích như sau:
    1. Chim rừng còn tơ/non hơn chim mồi, Mồi dữ làm căng quá nên chim rừng sợ không dám xuống.
    2. Mồi chưa đủ kinh nghiệm để chinh chiến.
    3. chòe thanautolinker.com autolinking image là loài có tập tính phân chia lãnh thổ, do không phải vùng chiếm cứ của mình nên không dám chơi.
    4. Vị trí đặt lục chưa hợp lí làm chim rừng không thấy an tâm hoặc lục 'lộ' quá.
    . . .
    Như mình ở miền Tây, có theo anh em đi bẫy Than lúc nhỏ và cũng từng có một mồi hay nên cũng có kinh nghiệm chút xíu cách thức chiêu hàng Than rừng như sau:
    Trước hết nếu không có mồi hay mình cần có file Than hót trong điện thoại đề phòng mồi bị 'bể' hoặc non không dám hót để dụ địch (vụ file trong đt này ngày xưa không có). Sau đó cần xác định lãnh thổ của địch ở đâu mà còn vào 'xâm phạm' để dễ tóm. Về tập tính Than thường kiếm ăn ở bụi cây chiều cao trung bình và hơi ẩm ướt nên khi đánh lục không cần treo cao nhưng phải khuất và lục phải được ngụy trang tốt., treo thêm vài em cào cào hay giun đất càng hay .
    .
    Bẫy Than rất thú vị, khi Than bất đầu cảm thấy bất an / bị xâm phạm lãnh thổ thì cả trống và mái đều tham gia đánh địch. Có khi cả nhà đều tham gia đánh địch (tha hồ gỡ). Đã từng được gặp chim mái rất hay biết chặn đá chim con không cho lao đầu vào lục,.
    .
    Sau một thời gian chơi chim mình lại có suy nghĩ khác đi cũng muốn tâm sự với mọi người là chỉ chọn chim hay mà nuôi vì ôm nhiều quá cũng không con nào chơi được, ngày xưa thiên nhiên chim nhiều như thế nhưng giờ quả thật là quá hiếm hoi. Thà rằng được chăm sóc một hai em ưng ý còn hơn là nuôi nhiều mà bỏ phế các bạn ạ. Hãy để chim được tự do sinh sôi, không nên lợi dụng đặc tính chim để khai thác đến mức cạn kiệt. Đến giờ phút này buổi chiều tà thèm được nghe một bầy én kêu .. tíu . . tíu. . . cũng thật là hiếm, có khi sớm hôm thức dậy được nghe vài em se sẻ gọi nhau cũng là vui. Thực ra đi lục vui nhất cũng là lúc mồi và rừng so kè nhau/. Đi lục hay ở chỗ đó, nếu đã bắt rồi mà thấy không ưng xin hãy phóng sinh đi nhé,. Vài hàng tâm sự về thú đi lục chim, mình cũng đã dẹp lục đi rồi. Nếu chỉ dừng lại ở thú chơi tinh tế và không bận kế sinh nhai, mình thành thật khuyênautolinker.com autolinking image mọi người đừng tận diệt chim rừng .
    .
    Vài hàng tâm sự nếu không phải xin anh em bỏ qua cho. Chúc mọi người an lạc.
    .
    Thân chào

1. Của cải lớn nhất của đời người là sức khỏe
    2. Đáng thương nhất của cuộc đời là lòng đố kỵ
    3. Kẻ thù lớn nhất của cuộc đời là chính mình
    4. Hạnh phúc lớn nhất của đời người là biết buông tha.
    (Trích lời Phật dạy)

thay đổi nội dung bởi: Diệp Đại Thành, 25-10-2010 lúc 06:19 PM
    Đã có 18 cảm ơn : 3 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +7|-0 - Điểm uy tín: +4|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/2 12 cuốicuối

Chủ đề liên quan?

1. Trao đổi kinh nghiệm về kỹ thuật tắm cho Chòe Đất
    By lenhansing in forum Các vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 29
    Bài mới nhất: 26-02-2014, 10:48 AM
  2. Giao lưu, học hỏi & trao đổi chích chòe lửa bông
    By luabong2010 in forum Hình ảnh-clip thi CL & sưu tầm hình CL đẹp
    Trả lời: 34
    Bài mới nhất: 24-11-2013, 10:12 PM
  3. Trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm ghép cặp chòe lửa sinh sản
    By hieumap in forum Chia sẻ kinh nghiệm: ghép cặp-sinh sản-phụ kiện
    Trả lời: 64
    Bài mới nhất: 14-11-2013, 04:04 PM
  4. Quán cafe....trao đổi Kinh Nghiệm nuôi Chòe Đất[ HCM]
    By lenhansing in forum CLB-hội nhóm nuôi Chòe Đất
    Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 03-03-2013, 05:01 PM
  5. Em muốn xin 1 file chim trao trao hot
    By khanhkhanh33 in forum Họ hàng nhà Chào mào
    Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 05-11-2012, 10:35 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 3 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 3 khách)