kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Điểm uy tín:
    23
    Điểm SVC:
    123
    Gởi cảm ơn:
    735
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

cách thuần và chăm sóc chim sẻ đá( bạc má)

Tình hình là chiều nay em đi bẫy khuyênautolinker.com autolinking image thì dính được 1 em sẻ đá( bạc má) .ai có kinh nghiệm nuôi loại chim này thì chỉ cho em cách vào cám . cách chăm sóc với. em vô cùng cảm ơn

Bạn hãy cùng beng_beng xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    109
    Gởi cảm ơn:
    20
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: cách thuần và chăm sóc chim sẻ đá( bạc má)

loài này vào cám rất dễ bạn ạ, cứ cho cám ba vì vào Cóngautolinker.com autolinking image là nó ăn vô tư. Loài này ăn ác lắm, phải đổ thức ăn vào liên tục. Ngoài ra bạn có thể cho ăn thêm sâu, dế, cào cào, các chú bạc má thích ăn sâu lắm đó. Nói chung là có j thì nó ăn nấy, tham ăn nên ăn tất tần tật bất cứ cái j mình bỏ vào

Bạn hãy cùng dj urchin xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    23
    Điểm SVC:
    123
    Gởi cảm ơn:
    735
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

hishis khổ thân quá,em nó không chịu được cảnh tù túng nên die mất rồi.tiếc quá

Bạn hãy cùng beng_beng xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    7
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Muốn vào cám loại này và nuôi sống , khoảng 4-5 ngày đầu bạn phải cho nó tẩn nhiều sâu hoặc chấu chấu vào sau đó mới vào cám dần được. Nếu có bẫy được nữa chúc bạn nuôi thành công .

Bạn hãy cùng khuyen87 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    16
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    475
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

chim sẻ đá mà bẫy được thì 99% là die sau 1 ngày thôi bạn a,mình chưa thấy ai thuầnautolinker.com autolinking image được bạc má bổiautolinker.com autolinking image.Ngày trước mình cũng nuôi được chú bạc má từ nhỏ lên được hơn 1 năm thì die,loài này thông minh hót hay nhưng quả thật từ đấy đến giờ mình chưa nuôi được lần nào.

No Avatar

donamson

máem cũng đang sở hữu 1 em nè, hót hay và nhiều lắm, em nuôi bằng lồng khuyênautolinker.com autolinking image, nhìn em ấy vùa chuyềnautolinker.com autolinking image vừa hót thích lắm!!!, em này ăn ít mà hót lại nhiều

13:35, 14th Apr 2013

Bạn hãy cùng minhngoc_dong xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    317
    Điểm SVC:
    185
    Gởi cảm ơn:
    672
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

theo Duy nuôi thì thấy bọn nó rất ghiền sâu tươi, hình như mấy cũng không đủ, một ngày 5 ngàn sâu tươi loại nhỏ cũng hết, ăn rất nhiều.

Duy có con mồi nuôi chim tơ lên, giọng nó rất hay, xung quanh nhà Duy có rất nhiều se sẻ đá nên dễ bẫy, loại này bẫy rất nhanh vì chúng rất hung dữ, thường đi cặp đôi và con trống rất mê đá, bẫy loại này mình hay cài cò nặng, đá coi cho đã rồi sụp, hiii, bẫy nó ít đấu giọng mà chụp lồng đá nên bẫy loại 2 mặt là dễ sụp. Khi bẫy nên cột con cào cào non trên cây cò tử nhằm dụ chim mái vì chim mái rất khó bẫy, có chim mái để nuôi chung chim bổiautolinker.com autolinking image thành công sống cao chứ chim trống bỏ chung sẽ có đánh lộn. Đi bẫy tụi này thường thì ngoài trời sống cặp và giữ vườn, chúng rất ít đi ăn xa vườn.

Tỷ lệ sống chết với chim bổiautolinker.com autolinking image là hên xuôi, lạnh cũng chết, nhảy nhiều mệt cũng chết, không ăn một ngày cũng chết. Nếu bẫy được con trống nên cố gắn bẫy luôn con mái thì hay.

Cách nuôi hơi khó vì tụi này nhốt chung là nó đá, rất hung dữ, nếu có con mái thì có khi yên ổn, nuôi chung con mái thì chim bẫy về dễ biềtts ăn, nói chung gần giống như chòe thanautolinker.com autolinking image mới bẫy về, trùm kín lồng và để sâu tươi trộn bột đầy hủ, hy vọng nó sống, bọn này chết không phải do nhịn ăn mà mình thấy nó cắn lưỡi chết tự tử thì nhiều, hic, hơi ác. Nên để gần lồng các chú Chim thuầnautolinker.com autolinking image nó dễ biết ăn hơn, một khi biết ăn bột thì tỷ lệ sống cao. Nuôi tụi này ít uống nước nhưng ăn thì rất nhiều và ị nhanh, không biết bao tử nó có vần đề gì mà nó ăn nhanh và ị nhanh đến thế.

Chú ý hủ bột và sâu tươi rất mau hết vì nó ăn nhiều và một điểm nữa là nó phá bột hất văng bột ra ngoài nhiều, ngoài thiên nhiên se sẻ đá hay vạch lá tìm sâu, côn trùng nên khi nuôi nó hay dùng mỏ quậy hủ bột vô tình làm bột văng ra ngoài nhiều. Thường thì Duy mua loại hủ bột bằng nhựa có nắp đỏ hạn chế văng bột ngoài ý muốn.

Chút cảm nhận về nuôi se sẻ đá

Chơi chim cho vơi nỗi bùn

Đã có 5 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

loai bac ma nay ít người nuoi, vì không phải là nó không hay mà nó hay bị chết, qua quá trinh nghien cuu ve loai này mình hieu đuoc ly do nó hay tử là nguồn thức ăn, hiên minh đâng nuoi 1 chu bac má 3 tuoi lông đang rất phong độ, nó la loai chim hay quậy phá nên thưc ăn cần phai tăng chất béo, thức ăn chính là Lạc(đậu phộng) xay nhỏ trộn với cám xay nhỏ, bột cào cào khô chú ý lượng Lạc(đậu phộng) là chính thỉnh thoang cho ít mồi tười là oke..lưu ý mùa đông phải che kín vi loai này hay chui vao hốc để ngủ chịu lạnh rất kém

Bạn hãy cùng longthien_7777 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    5
    Gởi cảm ơn:
    0
    1 lần trong 1 bài viết
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

loài này thì mình mới nuôi nên kô biết lắm . nhưng có thàng bạn nuôi lâu rồi . củng biết cách làm cho em nó sống 90% . a e nào cần thì cứ pm mình hiện tại có nuôi 2 con làm mồi đc rồi líuautolinker.com autolinking image cả ngày đâu đầu lun

Bạn hãy cùng handanbadn xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +5|-0 - Điểm uy tín: +4|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Chủ đề liên quan?

1. Cách thuần, nuôi, chăm sóc và huấn luyện CM của mình
    By Quang1512 in forum Chào mào Bổi, Mộc
    Trả lời: 29
    Bài mới nhất: 24-09-2012, 09:44 PM
  2. Kỹ thuật ra chai và chăm sóc cây Lan mô.
    By cobebandiem in forum Kiến thức chung
    Trả lời: 7
    Bài mới nhất: 30-12-2011, 01:22 PM
  3. cách khắc phục chim thuần do không biết chăm sóc lên dát như chim mộc?
    By Danghoc in forum Các vấn đề chung về Họa Mi
    Trả lời: 4
    Bài mới nhất: 06-11-2010, 03:33 PM
  4. Vành Khuyên - Kĩ Thuật và Chăm Sóc
    By Lynk_TG in forum Các vấn đề khác về chim Vành khuyên
    Trả lời: 0
    Bài mới nhất: 05-01-2010, 11:49 PM
  5. sách kỹ thuật chăm sóc hoa lan
    By linhttvt in forum Kiến thức chung
    Trả lời: 4
    Bài mới nhất: 19-04-2009, 01:01 AM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 2 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 2 khách)